| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2079/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 03 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 3103/TB-PTPLHCM ngày 19/12/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: TPCN: HERBACOF LOZENGES (Orange Flavor); Hiệu: HERBACOF LOZENGES (Orange Flavor); Box x 24tabs; Lot. LHELO 002; Mfg 03/07/2014; Exp 02/07/2017; TPC: Cam thảo, bàng nước, gừng, nghệ, hương vị cam... (mục 03 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần dược phẩm Duy Tân; địa chỉ: 22 Hồ Biểu Chánh, P. 11, Q. Phú Nhuận, TP. HCM; Mã số thuế: 0301452296. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016365322/A11 ngày 11/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ cửa khẩu cảng Sài Gòn khu vực IV - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thành phần gồm đường, dịch chiết nghệ, cam thảo, bạc hà,..., dạng viên ngậm, đóng gói 4 viên/vỉ, 6 vỉ/hộp. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 17.04: “Các loại kẹo đường (kể cả sô cô la trắng), không chứa ca cao”; phân nhóm 1704.90: “- Loại khác”; mã số 1704.90.10: “- - Kẹo và viên ngậm ho” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.