| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 14291/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh, tại thông báo số 2696/TB-PTPLHCM-14 ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thuốc trừ côn trùng (loại khác) dùng sản xuất nhang muỗi - Meperfluthrin 5% (min 5%, NSX 12/8/2014, HSD 11/8/2017) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Fumakilla Việt Nam; địa chỉ: số 7, đường 15A, KCN Biên Hòa 2, TP Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600243747. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10016121825/A12 ngày 9/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa, Cục HQ tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc trừ côn trùng có thành phần hoạt chất chính là meperfluthrin trong dung môi hữu cơ, dạng lỏng |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Meperfluthrin 5% |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc trừ côn trùng có thành phần hoạt chất chính là meperfluthrin trong dung môi hữu cơ, dạng lỏng |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 38.08 "Thuốc trừ côn trùng, thuốc diệt loài gậm nhấm, thuốc diệt nấm, thuốc diệt cỏ, thuốc chống nẩy mầm và thuốc điều hoà sinh trưởng cây trồng, thuốc khử trùng và các loại tương tự, đóng gói sẵn hoặc đóng gói để bán lẻ hoặc như các chế phẩm hoặc sản phẩm (ví dụ, băng, bấc và nến đã xử lý lưu huỳnh và giấy bẫy ruồi).", phân nhóm 1 gạch, phân nhóm 3808.91 " --Thuốc trừ côn trùng", phân nhóm 3 gạch "--- Loại khác", phân nhóm 4 gạch "---- Loại khác", mã số 3808.91.99 "----- Loại khác", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.