| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 4569/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 373/TB-PTPL ngày 17/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Quặng đồng hàm lượng 9,93% (mục 1 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thực Nghiệm – Trung Nhất - Bảo Thắng - Việt Nam; địa chỉ: cụm CN Trúc Mai, Lâu Thượng, Võ Nhai, Thái Nguyên; mã số thuế: 4600395237. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10030733485/E21 ngày 13/02/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Thái Nguyên - Cục Hải quan Bắc Ninh. | ||||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Quặng đồng sunfua (Chalcopyrit), hàm lượng đồng 9,82%. | ||||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 26.03, mã số 2603.00.00: “Quặng đồng và tinh quặng đồng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.