| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5792/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh HCM tại Thông báo số 1083/TB-PTPLHCM ngày 22/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Copper sulfate CuSO4-5H2O - Sunfat của đồng (Hóa chất vô cơ) có nhiều công dụng (mục 2 PLTK). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Hóa chất và Môi trường Aureole Mitani. Địa chỉ: Lô D-4-1, KCN Long Bình, Biên Hòa, Đồng Nai MST: 3600241718 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10037791180/A12 ngày 24/4/2015 đăng ký tại Chi cục Hải quan KCX Long Bình - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đồng sunphat ngậm 5 phân tử nước (CuSO4.5H2O), dạng tinh thể. |
| 5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đồng sunphat ngậm 5 phân tử nước (CuSO4.5H2O), dạng tinh thể. thuộc nhóm 28.33 “Sulphat; phèn (alums); peroxosulphat (persulphat)”, phân nhóm “- Sulphat loại khác”, mã số 2833.25.00 “- - Của đồng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.