| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 5643/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 22 tháng 06 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT- BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu Chi nhánh tại Thành phố Hải Phòng tại thông báo số 136/TB1-CNHP ngày 29 tháng 5 năm 2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo (mục 1 TK): Zirconium Silicate 4 mic. GP: Tinh quặng Zircon - Dùng làm nguyên liệu sản xuất men cho gốm sứ, hàng mới 100% (25Kg/bag, 920 bag/23000kg). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Behn Meyer Việt Nam; Địa chỉ: Số 36, đường số 6, KCN Việt Nam- Singapore, Thuận An, Bình Dương. MST: 3700720496 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10040235182/A41 ngày 15/5/2015 tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư Gia công (Cục Hải quan TP. Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Tinh quặng zircon, hàm lượng zircon>60% tính theo khối lượng, dạng bột. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Tinh quặng zircon, hàm lượng zircon>60% tính theo khối lượng, dạng bột. Thuộc nhóm 2615 Quặng niobi, tantali, vanadi hay zircon và tinh quặng của các loại quặng đó, mã số 2615.10.00 (-) Quặng zircon và tinh quặng zircon tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.