BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4414/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 14 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm PTPL HH XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 600/TB-PTPLHCM ngày 26/3/2015, công văn số 216/PTPLHCM-NV ngày 06/5/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Rượu nho SEVENHILL (rượu vang) (Sevenhill Sweet Red Sacramental Wine) - rượu đã đóng chai, có nồng độ cồn theo thể tích 18% (12 chai x 750ml/kiện), TC: 120 chai (mục 2 Tờ khai) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thành Hương; Địa chỉ: Trảng Dài, Biên Hòa, Đồng Nai; Mã số thuế: 3600675338. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10019719195/A11 ngày 10/11/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Biên Hòa - Cục HQ tỉnh Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Rượu vang, có nồng độ cồn ~ 18% theo thể tích. Đóng chai 750ml. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 22.04: “Rượu vang làm từ nho tươi, kể cả rượu vang cao độ; hèm nho trừ loại thuộc nhóm 20.09”, phân nhóm: “- Rượu vang khác; hèm nho đã pha cồn để ngăn ngừa hoặc cản sự lên men của rượu”, phân nhóm 2204.21: “- - Loại trong đồ đựng không quá 2 lít”, phân nhóm: “- - - Rượu vang”, mã số 2204.21.13: “- - - - Có nồng độ cồn tính theo thể tích trên 15% nhưng không quá 23%” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.