| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13250/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2211/TB-PTPLHCM-14 ngày 18/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Rượu mạch hở (Glycerine) (Nguyên liệu sản xuất sơn) (mục 8 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH CARBOLINE Việt Nam. Địa chỉ: Lô D-4R-CN, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương. MST: 3701990706. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006356696/A12 ngày 10/7/2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng theo phân tích là Glycerol, hàm lượng glycerol 97%. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Glycerine (ECLOGLYN R940). Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Glycerol, hàm lượng glycerol 97%. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Glycerine. | Nhà sản xuất: Mukunghwa Co.,Ltd - Korea. |
| thuộc Nhóm 29.05: “Rượu mạch hở và các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của chúng”, phân nhóm 1 gạch: "- Rượu đa chức khác", mã số 2905.45.00: " - - Glycerol” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.