BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13249/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 31 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh Tp. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2211/TB-PTPLHCM-14 ngày 18/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Nhựa Alkyt dạng lỏng (Epikote ™ Resin 600x80) (Nguyên liệu sản xuất sơn) (mục 3 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH CARBOLINE Việt Nam. Địa chỉ: Lô D-4R-CN, KCN Mỹ Phước 3, Bến Cát, Bình Dương. MST: 3701990706. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10006356696/A12 ngày 10/7/2014 tại Chi cục HQ KCN Mỹ Phước - Cục Hải quan Bình Dương. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mặt hàng theo phân tích là nhựa epoxy nguyên sinh, dạng lỏng. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Epikote ™ Resin 600x80. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Nhựa epoxy nguyên sinh, dạng lỏng. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Epikote ™ Resin 600x80. | Nhà sản xuất: Momentive specialty Chemicals Korea Co.,Ltd - Korea. |
thuộc Nhóm 39.07: “Polyaxetal, polyete khác và nhựa epoxit, dạng nguyên sinh; polycarbonat, nhựa ankyt, este polyalyl và các polyeste khác, dạng nguyên sinh", phân nhóm 3907.30: "- Nhựa epoxit", mã số 3907.30.30: "- - Dạng lỏng hoặc bột nhão” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.