BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 13941/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 19 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh Tp. Hải Phòng tại Thông báo số 0907/TB-CNHP ngày 27/08/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Mục 1: H48 2K Rapid Acrylic Clear Coat, Dầu bóng vecni 2 thành phần đi từ polyacrylic, chịu được nhiệt > 100oC dùng trong sơn; Mục 2: CO3 Regular Catalyst MS, Chất làm khô đã điều chế dùng trong sơn;

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại Xuân An; Đ/c: số 24 phố Hàng Hòm, phường Hàng Gai, Q. Hoàn Kiếm, Tp. Hà Nội; Mã số thuế: 0100813129

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10007484400/A11 ngày 21/7/2014 tại Chi cục Hải quan CK Cảng HP KV2 - Cục Hải quan Hải Phòng.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Vecni hai thành phần đi từ polyacrylic và chất đóng rắn polyisocyanat, dạng phân tán trong môi trường không chứa nước.

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: H48 2K Rapid Acrylic Clear Coat; CO3 Regular Catalyst MS.

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vecni hai thành phần đi từ polyacrylic và chất đóng rắn polyisocyanat, dạng phân tán trong môi trường không chứa nước.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin.        Nhà sản xuất: Không có thông tin.

thuộc Nhóm 32.08: "Sơn và vecni (kể cả men tráng và dầu bóng) làm từ các loại polyme tổng hợp hoặc các polyme tán hay hòa tan trong môi trường không chứa nước; các dung dịch như đã ghi  trong Chú giải 4 của Chương này ", mã số 3208.20 " - Từ polyme acrylic hoặc polyme vinyl" ; mã số 3208.20.90 "-- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.