BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 5286/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 9 năm 2018 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 696/TB-KĐ2 ngày 27/04/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Rượu hiệu Goodday(soju); nồng độ cồn 16.9%, 360 ml/chai, 20 chai/UNK; bao gồm: gạo, nước, mật ong, đường alcohol, amino axit qua chưng cất; NSX MUHAK CO.,LTD. Hàng mới 100% 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty cổ phần xuất nhập khẩu An Sinh Địa chỉ: Số 03, ngách 31/2 đường Trần Quốc Hoàn, Phường Dịch Vọng Hậu, Quận Cầu Giấy, Thành phố Hà Nội MST: 0105920741 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10190245904/A11 ngày 14/03/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cửa khẩu Cảng Đình Vũ- Cục Hải quan thành phố Hải Phòng. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu yêu cầu phân tích là rượu có nồng độ cồn ≈ 16% thể tích, dùng để uống, đóng chai 360ml, hiệu Goodday (theo tài liệu doanh nghiệp cung cấp mẫu được chưng cất xong pha loãng, xử lý đến nồng độ mong muốn). |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu yêu cầu phân tích là rượu có nồng độ cồn ≈ 16% thể tích, dùng để uống, đóng chai 360ml, hiệu Goodday (theo tài liệu doanh nghiệp cung cấp mẫu được chưng cất xong pha loãng, xử lý đến nồng độ mong muốn). thuộc nhóm 22.08 “Cồn ê-ti-lích chưa biến tính có nồng độ cồn dưới 80% tính theo thể tích; rượu mạnh, rượu mùi và đồ uống có rượu khác.”, phân nhóm 2208.90 “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch “- - Loại khác:”, mã số 2208.90.99 “ - - - Loại khác ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.