BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3369/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 14 tháng 6 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại thông báo số 358/TB-KĐ3 ngày 08/3/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo:

Phớt chèn làm kín, vật liệu: hỗn hợp than chì và cacbon, loại MP1840G, kích thước: 5/8”, 1 hộp = 1 cái, mới 100% (Mục 1 Phụ lục tờ khai)

2. Đơn vị xuất/ nhập khẩu: Công ty TNHH Giấy KRAFT VINA - Địa chỉ: D-6A-CN, KCN Mỹ Phước 3, TX Bến Cát, tỉnh Bình Dương. MST: 3700777421

3. Tờ khai số: 10180899320/A12 ngày 10/01/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Mỹ Phước - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây tết bện có tiết diện vuông, làm từ các dải poly(tetrafluoroethylene) dẹt có chiều rộng là 4mm, đã thấm tẩm dầu bôi trơn, dùng trong mục đích kỹ thuật.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây tết bện có tiết diện vuông, làm từ các dải poly(tetrafluoroethylene) dẹt có chiều rộng là 4mm, đã thấm tẩm dầu bôi trơn, dùng trong mục đích kỹ thuật.

thuộc nhóm 59.11 “Các sản phẩm và mặt hàng dệt, phục vụ cho mục đích kỹ thuật, đã nêu tại Chú giải 7 của Chương này.”, phân nhóm 5911.90 “- Loại khác:”, mã số 5911.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.