BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4002/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 09 tháng 7 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 103/2015/TT-BTC ngày 01/07/2015 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục Kiểm định Hải quan tại Thông báo số 51/TB-KĐHQ ngày 19/01/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Cuộn nhựa PVC không tự dính, đã in hình một mặt, dùng để sản xuất túi nhựa. KT: khổ 45cm. +/-5%. Mới 100%

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Thương mại và XNK Thành Long

Địa chỉ: Thôn Bó Ma, xã Hợp Thành, huyện Cao Lộc, tỉnh Lạng Sơn

MST: 4900785069

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10160514126/A11 ngày 13/09/2017 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu Hữu Nghị - Cục Hải quan tỉnh Lạng Sơn

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Cuộn nhựa plastic đi từ polyvinyl chlorua và Polypropylen (chiếm ≈ 10%), không tự dính, không xốp, chưa gia cố, chưa kết hợp với vật liệu khác, hàm lượng hóa dẻo dưới 6%, đã in hình con vật hoạt hình

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Cuộn nhựa plastic đi từ polyvinyl chlorua và Polypropylen (chiếm ≈ 10%), không tự dính, không xốp, chưa gia cố, chưa kết hợp với vật liệu khác, hàm lượng hóa dẻo dưới 6%, đã in hình con vật hoạt hình thuộc nhóm 39.20 “Tấm, phiến, màng, lá và dải khác, bằng plastic, không xốp và chưa được gia cố, chưa gắn lớp mặt, chưa được bổ trợ hoặc chưa được kết hợp tương tự với các vật liệu khác.” phân nhóm “- Từ các polyme từ vinyl clorua:” mã số 3920.49.00 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.