| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3219/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 6 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số SOL20230424/007 ngày 24/4/2023 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Linh kiện SMT: Bảng mạch, IC điều khiển, tụ điện gốm, điện trở, đèn LED, diode, nút nhấn, transitor, cuộc cảm loại dán, thạch anh. Linh kiện M/I: Tụ điện, cầu chì, tản nhiệt, linh kiện bán dẫn (đi-ốt, transitor), cổng kết nối, dây kết nối, rơ-le, bảng mạch, cảm biến, cuộn cảm, biến áp. Linh kiện lắp ráp: Miếng cách điện, ốc, quạt, dây kết nối, cổng kết nối, vỏ kim loại. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Bằng cách biến đổi điện áp xoay chiều (AC) 380VAC 3 pha sang điện áp một chiều (DC150V ~ 1000V). Giá trị điện áp, dòng điện sẽ thay đổi thông qua giao tiếp CAN (công nghệ truyền thông nối tiếp) giữa xe điện và trạm sạc để cung cấp điện áp sạc mong muốn. - Thông số kỹ thuật: Điện áp đầu vào 3 pha: 380VAC±20%, 45Hz~65Hz. Điện áp đầu ra 1 chiều: 150V-1000V/30A (tối đa 60A). Công suất tối đa: 30kW Kích thước: 300 x 84 x 437.5mm (Rộng x Cao x Sâu) Trọng lượng: 14,5kg. - Quy trình sản xuất: Công đoạn PCB SMT: Công đoạn lắp ráp tự động linh kiện dán (IC điều khiển, tụ điện gốm, điện trở, đèn LED, diode, nút nhấn, transitor, cuộc cảm loại dán, thạch anh) lên bảng mạch. Công đoạn PCB Ass’y: Công đoạn gắn linh kiện thủ công, hàn thiếc tự động cố định, kết nối linh kiện với bảng mạch. Công đoạn gắn (lắp) Case: Công đoạn ghép (gắn) bảng mạch đã gắn các linh kiện và được hàn kết hợp với các vật liệu phụ ốc, miếng cách điện, dây kết nối vào vỏ kim loại. Công đoạn kiểm tra: Công đoạn kiểm tra trạng thái hoạt động của điện áp, công suất đầu ra, và khả năng giao tiếp đạt đúng theo yêu cầu hay không. Công đoạn đóng gói: Công đoạn cho thành phẩm vào thùng để đợi xuất đi. - Công dụng theo thiết kế: Mô-dun nguồn sạc nhanh sử dụng để sạc điện cho xe điện tại các trạm sạc, bằng phương pháp kết nối giữa xe điện và trạm sạc. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số
thuộc nhóm 85.04 “Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40 “- Máy biến đổi tĩnh điện”, mã số 8504.40.30 “- - Bộ chỉnh lưu khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.