| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3345/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 6 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0101/JUOH ngày 20/6/2023 của Công ty TNHH JU OH VINA, mã số thuế: 2300901665;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: + Cơ chế hoạt động: "HY-80200" là vật liệu bảo vệ bề mặt từ Polyetylen được phát triển bằng công nghệ tổng hợp độc quyền của JU OH Vina. Điều này đặc biệt thích hợp để bảo vệ bề mặt của các tấm acrylic được xử lý bằng lớp phủ cứng hoặc không chói, và các màng polyester trong quá trình xử lý và vận chuyển. + Cách thức sử dụng: * Màng PE được cung cấp ở dạng cuộn nhựa. Nó có thể được cắt từ cuộn theo kích thước cần thiết để sử dụng. Nếu cần, màng film có thể được xử lý thêm để tạo ra kích thước hoặc hình dạng mong muốn. Chú ý: Mặc dù màng PE nói chung bền, nhưng nó có thể bị hỏng do nóng hoặc lạnh. Điều quan trọng là phải kiểm tra hướng dẫn của nhà sản xuất để sử dụng phim trong phạm vi nhiệt độ thích hợp. - Thông số kỹ thuật: Dạng cuộn, chiều rộng x dài: 1200mmx300m
- Công dụng theo thiết kế: Màng PE bảo vệ HY-80200 (PE film) là màng nhựa dẻo được làm từ chất liệu Polyethylene (PE). Màng PE được sử dụng cho nhiều mục đích khác nhau và được ứng dụng trong bao bì công nghiệp, bảo vệ đồ gia dụng, v.v. Công dụng: + Đối với mục đích trong dây chuyền sản xuất: Màng PE được sử dụng để bảo vệ bề mặt của các ứng dụng điện tử trong quá trình sản xuất trong một thời gian. Sau khi dán lớp màng này lên bề mặt sản phẩm, lớp màng này phải được bóc ra khỏi các sản phẩm. Màng phim này sẽ không bao giờ sử dụng nhiều lần vì màng phim này giữ cho bề mặt sản phẩm sạch + Đối với mục đích đóng gói: Bao bì sản phẩm: Màng PE được dùng để bảo vệ, bảo quản sản phẩm khỏi các yếu tố bên ngoài. Nó bảo vệ bề mặt của sản phẩm và chống ẩm, bụi, va đập, v.v. Bằng cách sử dụng màng PE để đóng gói sản phẩm, hình thức và chất lượng của sản phẩm có thể được duy trì. | ||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 39.19 “Tấm, phiến, màng, lá, băng, dải và các hình dạng phẳng khác tự dính, bằng plastic, có hoặc không ở dạng cuộn.”, phân nhóm 3919.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 3919.90.92 “- - - Từ các polyme trùng hợp; từ các polyme trùng ngưng hoặc tái sắp xếp; từ nitrat xenlulo, các acetat xenlulo và các dẫn xuất hóa học khác của xenlulo, đã hóa dẻo” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.