| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3593/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 11 tháng 7 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 48/DKSH-TCHQ/2023-PM ngày 25/5/2023 của Công ty TNHH DKSH Performance Materials Việt Nam, mã số thuế: 0317029689;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Glycerol triester và fatty acids: 100% (INCI name: Caryodendron orinocense Seed Oil, CAS: 1453469-52-7). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng làm dầu dưỡng da trong các sản phẩm chăm sóc da. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Caryodendron orinocense Seed Oil: 100.00 %, trong đó:
- Thông số kỹ thuật: 0.9 lít/Can Chỉ tiêu về cảm quan
Chỉ tiêu về an toàn: Kim loại nặng:
Vi sinh vật:
- Quy trình sản xuất: Nhập nguyên liệu thô → Kiểm tra nguyên liệu đầu vào → Cà vỏ ngoài → Sấy khô → Bóc vỏ & loại bỏ vỏ → Ép lạnh hạt → Lọc → Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: Dầu dưỡng da dùng làm nguyên liệu trong công nghiệp sản xuất mỹ phẩm. | |||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 15.15 “Chất béo và dầu thực vật không bay hơi khác (kể cả dầu jojoba) và các phần phân đoạn của chúng, đã hoặc chưa tinh chế nhưng không thay đổi về mặt hóa học.”, phân nhóm 1515.90 “- Loại khác:”, phân nhóm “- - Loại khác:”, mã số 1515.90.91 “- - - Dầu thô” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.