| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3517/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 7 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SOL20230424/004 ngày 24/4/2023, công văn số 01/TCHQ/052023 ngày 04/6/2023 về việc đính chính thông tin hàng hóa của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trường Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm cấu tạo chính là vỏ nhựa bọc bên ngoài, bên trong là bản mạch và các linh kiện điện tử: Điện trở, cuộn cảm, tụ điện, filter, chip antena, IC thu phát tín hiệu Bluetooth (IC Bluetooth), IC tích hợp cảm biến định vị toàn cầu GPS, IC thu phát tín hiệu mạng LoRA (IC tuner), IC chuyển mạch tín hiệu tương tự (IC Annalog switch), IC biến đổi điện áp 1 chiều (IC DC/DC converter), IC tiền khuếch đại (IC Pre-Amplifier), đèn LED, diode. Sản phẩm có móc khóa bằng kim loại và dây cao su giữ móc khóa và hoạt động bằng pin lithium có điện áp 3,7V 180mAh. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thông qua cảm biến GPS định vị toàn cầu được gắn trên thiết bị giúp xác định vị trí và chuyển động của vật chủ cần theo dõi thông qua App thông minh được cài đặt lên điện thoại được đồng bộ từ vệ tinh, để sử dụng thiết bị cần gắn lên vật chủ cần theo dõi, sau đó cần cài đặt App lên điện thoại theo hướng dẫn của nhà sản xuất để ghép đôi bằng cách sử dụng nút bấm đa chức năng trên thiết bị sau khi kết nối có thể đồng bộ thông tin qua kết nối mạng không dây. - Thông số kỹ thuật: Kích cỡ : 107 x 24.3 x 12.7 mm Cân nặng : 24.5g Communication (giao thức truyền thông): LoRa based on LPWA từ 917 ~ 923.5MHz; Bluetooth, ISM 2.4GHz, Wireless: 2.4 ~ 2.485GHz Sensor: GPS, Motion Nguồn điện : Pin lithium 3.7V, 180mAh Chống nước : IPX5 Công suất phát: 14dbm - Quy trình sản xuất: Gắn linh kiện: Điện trở, cuộn cảm, tụ điện, filter, chip antena, IC thu phát tín hiệu Bluetooth (IC Bluetooth), IC thu phát tín hiệu mạng LoRA (IC tuner), IC chuyển mạch tín hiệu tương tự (IC Annalog switch), IC biến đổi điện áp 1 chiều (IC DC/DC converter), IC tiền khuếch đại (IC Pre-Amplifier), đèn LED, diode vào bảng mạch → Hàn ăng ten GPS → Cắt/tách rời bảng mạch đã được gắn linh kiện → Dán label → Tải chương trình định vị → Tải chương trình truyền thông → Tải chương trình người dùng → Lắp pin → Kiểm tra chức năng → Lắp vỏ → Kiểm tra chương trình định vị → Kiểm tra địa chỉ sản phẩm → Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: Thiết bị định vị vị trí GPS thông minh dùng để xác định vị trí vật chủ cần theo dõi (như trẻ em, người già mất tích, đồ đạc...). | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.26 “Ra đa, các thiết bị dẫn đường bằng sóng vô tuyến và các thiết bị điều khiển từ xa bằng vô tuyến”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 8526.91 “- - Thiết bị dẫn đường bằng sóng vô tuyến”, mã số 8526.91.90 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.