| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3649/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 7 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 01-05/2023/CV-KINOVA ngày 5/5/2023 của Công ty TNHH KINOVA ENTERPRISE, mã số thuế: 0109845284;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin đặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Bột kem không sữa, đường nâu, chất xơ ngô hòa tan (promitor), bột cacao 98%, hạt xoài Châu Phi - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Cơ chế hoạt động: Ca cao được làm thủ công với hạt xoài châu phi. Khám phá một trải nghiệm mới, đắm chìm trong hương vị ấm áp mượt mà nâng niu tâm hồn. Hoàn hảo cho những ai mong muốn một thân hình mảnh mai và thon gọn Cách sử dụng: pha 1 gói với 150 ml nước nóng - Hàm lượng tính trên trọng lượng: Hàm lượng chất chính:
- Thông số kỹ thuật: Sản phẩm dạng bột được đóng trong bao bì tráng bạc đảm bảo vệ sinh an toàn thực phẩm theo yêu cầu. Hộp 14 gói, mỗi gói 20g - Công dụng theo thiết kế: Thức uống dạng bột. | ||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 18.06 “Sô cô la và các chế phẩm thực phẩm khác có chứa ca cao.”, phân nhóm 1806.90 “- Loại khác:”, mã số 1806.90.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.