| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2106/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 5 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị Định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị Định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm;
Căn cứ Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Điều tại Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 96/INABATA/DDN ngày 10/11/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty TNHH Inabata Việt Nam, mã số thuế: 0102795154; công văn số 120/KĐHQ-NV(NB) ngày 5/4/2023 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu;
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hoá học: làm từ nhựa PBT - (C12H12O4)n, diễn giải: Poly (oxy-1,4-butanediyloxycarbonyl-1,4-phenylenecarbonyl) Cấu tạo: con lăn đặc, rắn, nguyên khối, hình trụ tròn có độ dày 5,6mm, đường kính 12mm, phần trụ tròn đồng tâm nhô lên dày 1,85mm mỗi mặt của con lăn, đường kính trụ tròn nhô lên là 2,98mm. Tính cả phần trụ tròn nhô lên thì độ dày của con lăn là 9,3mm. Mặt con lăn có rãnh, đường kính 10mm, rãnh rộng 3,5mm, rãnh sâu 1mm tính từ mặt ngoài của con lăn - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Con lăn trung gian là con lăn hoàn chỉnh, được lắp ráp ở đầu trống mực của máy in. Con lăn là bộ phận có tác dụng xoay, dẫn truyền lực giúp trống mực chuyển động. Trên bề mặt là phần trụ đồng tâm nhô lên ở chính giữa, có tác dụng kết nối thanh trống mực và hộp mực. Con lăn có rãnh để làm khớp nối với các thành phần khác của hộp mực, có tác dụng dẫn hướng (con lăn có độ cứng cao, chịu mài mòn đối với tốc độ quay thường xuyên liên tục, tạo hoạt động quay một cách trơn tru cho trống mực). Trống mực phù hợp được làm từ kim loại, rỗng, có hình trụ tròn. Để trống mực chuyển động thì cần con lăn lắp vào hai đầu để trống mực có thể xoay, kết hợp với các bộ phận khác của máy in để trống mực cuốn giấy lên. Kích thước của con lăn được thiết kế phù hợp với kích thước của trống mực. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: cân nặng mỗi con lăn là 0,5 g/con lăn, được đóng thành túi nilon 1000 chiếc/túi - Thông số kỹ thuật: Tỷ lệ nguyên liệu được nghiền nát: 25%; màu sắc: màu trắng ngà; trạng thái: đặc, rắn, nguyên khối - tạo hình theo thiết kế của nhà sản xuất - Công dụng theo thiết kế: Con lăn được lắp ráp ở đầu trống mực của máy in. Con lăn là bộ phận có tác dụng xoay, dẫn truyền lực giúp trống mực chuyển động. Trên bề mặt là phần trụ đồng tâm nhô lên ở chính giữa, có tác dụng kết nối thanh trống mực và hộp mực. Con lăn có rãnh để làm khớp nối với các thành phần khác của hộp mực có tác dụng dẫn hướng (con lăn có độ cứng cao, chịu mài mòn đối với tốc độ quay thường xuyên liên tục, tạo hoạt động quay một cách trơn tru cho trống mực). Trống mực phù hợp được làm từ kim loại, rỗng, có hình trụ tròn. Để trống mực chuyển động thì cần con lăn lắp vào hai đầu để trống mực có thể xoay, kết hợp với các bộ phận khác của máy in để trống mực cuốn giấy lên. Kích thước của con lăn được thiết kế phù hợp với kích thước của trống mực. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên hồ sơ xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu gửi kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 84.43 “Máy in sử dụng các bộ phận in như khuôn in (bát chữ), ống in và các bộ phận in khác của nhóm 84.42; máy in khác, máy copy (copy machines) và máy fax, có hoặc không kết hợp với nhau; bộ phận và các phụ kiện của chúng”; phân nhóm “- Bộ phận và phụ kiện”; phân nhóm 8443.99 “- - Loại khác”; mã số 8443.99.90 “- - - Loại khác”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Inabata Việt Nam biết và thực hiện./.