| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3346/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 6 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 11/2023/CV-TMDVN ngày 04/05/2023 của Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển TMD Việt Nam (MST: 0106190142) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo: Chip Arduino Mega 2560; Cổng kết nối; Giắc cắm điện; Các IC; Cổng Serial, chân TX, RX; Các điện trở, tụ điện được kết nối trên tấm mạch in... - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Kỹ sư lập chương trình để xuất tín hiệu ra các cổng kết nối cho máy tự động lắp ráp động cơ. Kỹ sư lập chương trình, sau đó nạp vào board để máy tự động lắp ráp động cơ thực hiện theo chương trình đã được lập trình. Không trang bị bộ xử lý lập trình. - Hàm lượng tính trên trọng lượng: • Vỏ nhựa: 42% • Phip đồng: 30% Các linh kiện: Điện trở; IC (điều khiển, lập trình); Tụ điện; Connecter; Led; Relay; Còi... : 28% - Thông số kỹ thuật: • Điện áp vào: 9-36VDC hoặc 18-36VDC. • 24 Input 24v có led hiển thị. • 14 Output Realy 5A có led hiển thị, 2 Out transistor NPN 30mA • 6 Chân PWM. • 3 ADC 0-10V • 2 Ngắt ngoài. • Giao tiếp SPI, I2C, UART, RS232 cách ly, RS485 cách ly. Tương thích với phần mềm lập trình IDE Arduino. - Công dụng theo thiết kế: Điều khiển hoạt động cho máy tự động lắp ráp động cơ. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo khai báo của Doanh nghiệp và tài liệu kỹ thuật kèm theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số thì:
thuộc nhóm 85.37 “Bảng, panel, giá đỡ, bàn, tủ và các loại hộp và đế khác, được lắp với hai hay nhiều thiết bị thuộc nhóm 85.35 hoặc 85.36, dùng để điều khiển hoặc phân phối điện, kể cả các loại trên có lắp các dụng cụ hay thiết bị thuộc Chương 90, và các thiết bị điều khiển số, trừ các thiết bị chuyển mạch thuộc nhóm 85.17”, phân nhóm 8537.10 “- Dùng cho điện áp không quá 1.000 V”, phân nhóm “- - Bảng chuyển mạch và bảng điều khiển”, mã số 8537.10.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Đầu tư và Phát triển TMD Việt Nam biết và thực hiện./.