| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3218/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 6 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số SOL20230510/008 ngày 10/5/2023 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Sản phẩm cấu tạo chính là vỏ kim loại (nhôm) bọc bên ngoài có đầu kết nối, bên trong là bản mạch gắn linh kiện: IC điều khiển chương trình, IC logic, IC khuếch đại tín hiệu, IC quản lý điều khiển nguồn, đi-ốt, điện trở, tụ điện, cuộn cảm, tranzitor, biến áp, LED, dây dẫn, cầu chì, đầu kết nối, tấm chắn cách điện và quạt tản nhiệt. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hoạt động theo cơ chế chuyển đổi điện áp để cung cấp điện đầu ra ổn định cho các thiết bị trong máy chủ hoạt động, bảo vệ các thành phần quan trọng của máy chủ không bị sốc đột ngột. Sản phẩm sẽ chuyển đổi điện áp đầu vào là AC (110V hoặc 220V) hoặc DC (200 - 240V) thành điện áp đầu ra một chiều ổn định là 12VDC (chế độ hoạt động - active) và 5VDC (chế độ chờ - stanby). Để sử dụng sản phẩm, người dùng cắm nguồn vào máy chủ và kết nối các thiết bị trong máy chủ với các đầu cấp nguồn ổ cứng, mainboard, card đồ họa và các thiết bị khác. - Thông số kỹ thuật: Công suất tối đa: 800W Điện áp đầu vào: 100-240VAC/10-5A hoặc 200-240VDC/5A Điện áp đầu ra: Điện một chiều 12VDC/66A (Active-chế độ hoạt động) và 5VDC/4A (Standby - chế độ chờ) Tần số đầu vào: 50/60 Hz Hiệu suất: >90% Kích thước: (H x W x L) 40 x 76 x 360 mm Chuẩn hiệu suất năng lượng: 80PLUS Titanium efficiency (chứng nhận hiệu suất năng lượng) Hỗ trợ công nghệ Active PFC: Có (điều chỉnh hệ số công suất tối ưu hóa năng lượng). Hỗ trợ các chuẩn bảo vệ: Quá tải, quá áp, quá nhiệt, ngắn mạch Chứng nhận an toàn: UL, CCC, FCC, CE, RoHS Trọng lượng: 1,26kg. - Quy trình sản xuất: Bắn Laser mã code trên bảng mạch trắng (PCB) → Gắn linh kiện dán (IC điều khiển chương trình, IC logic, IC khuếch đại tín hiệu, IC quản lý - điều khiển nguồn, đi-ốt, điện trở dán, tụ điện dán, transistor) vào bảng mạch dạng tấm → Gắn các linh kiện cỡ lớn (tụ điện, cuộn cảm, tụ bảo vệ, cầu chì, biến áp, dây dẫn điện, LED) vào bảng mạch đã gắn linh kiện dán → Cắt bảng mạch tách ra khỏi tấm → Kiểm tra các linh kiện & chức năng cơ bản của bảng mạch đã được gắn (ICT, FCT) → Lắp ráp bảng mạch vào trong vỏ kim loại và bắt vít → Tải chương trình vào sản phẩm và kiểm tra chức năng lần 2 (FT# 1) → Kiểm tra lão hóa của sản phẩm → Kiểm tra chức năng sản phẩm lần cuối (FT#2 & HIPOT) → Đóng gói sản phẩm → Kiểm tra chất lượng đầu ra. - Công dụng theo thiết kế: Thiết bị cung cấp nguồn điện cho các linh kiện bên trong máy chủ. Sản phẩm cũng được thiết kế để bảo vệ các thiết bị trong máy tính trước những tác động của điện áp không ổn định, tắt nguồn đột ngột, quá tải và các vấn đề khác. Tăng hiệu suất và độ tin cậy. Cho phép người dùng cấu hình và tùy chỉnh các tính năng và hiệu suất của nguồn máy chủ để đáp ứng nhu cầu sử dụng. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.04 “Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40 “- Máy biến đổi tĩnh điện”, phân nhóm “- - Dùng cho các máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng, và thiết bị viễn thông”, mã số 8504.40.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.