| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2908/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 6 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 03/2022 ngày 01/3/2023 của Chi nhánh công ty TNHH SG SAGAWA Việt Nam tại Bắc Ninh, mã số thuế: 0313166148-004; công văn số 15/KĐHQ-NV ngày 4/5/2023 của Cục Kiểm định hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||||||||||||||||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: 2-methylaminoethanol; tetrahydro-2-furylmethanol; methyl-1H-benzotriazole; Sodium (trihydroxysilyl) propylmethylphosphonate; nước khử ion - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hiệu quả trên tất cả các loại chất trợ hàn (flux) An toàn với nhiều kim loại bao gồm cả nhôm và đồng Dễ sử dụng với độ pH thấp A4651US có thể dược sử dụng “nguyên trạng” hoặc pha loãng, tùy thuộc vào loại chất trợ hàn - Hàm lượng tính trên trọng lượng:
- Thông số kỹ thuật: Dạng lỏng, màu vàng nhạt, pH 10.5, trộn lẫn hoàn toàn trong nước Sức căng bề mặt dung dịch 0,5% trong nước: 29.5 dynes/cm Quy cách đóng gói sản phẩm: 25 Lít/ can - Công dụng theo thiết kế: AQUANOX A4651US chất ngâm, rửa siêu âm có độ pH thấp AQUANOX A4651US là dung dịch ngâm, rửa có độ pH thấp, được thiết kế dành riêng cho hệ thống bể tẩy, rửa, nhúng, làm sạch bằng sóng siêu âm AQUANOX A4651US cung cấp cấp các mối hàn sáng và bóng mà không có chất phụ gia bên bể chứa và làm sạch đặc biệt tốt trên CCS công thức chất trợ hàn mới nhất AQUANOX A4651US cung cấp kết quả làm sạch đặc biệt một cách nhất quán và thành công với việc giám sát tối thiểu trong tank AQUANOX A4651US sẽ loại bỏ hoàn toàn dư lượng chất trợ hàn khói cụm mạch in PCB và tương thích với nhiều thành phần và chất nền kim loại bao gồm nhôm và đồng. AQUANOX A4651US làm sạch hầu hết các chất trợ hàn không chứa chì, gốc nhựa thông và hòa tan trong nước một cách nhất quán trên các bộ phận lắp ráp | ||||||||||||||||||||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
| ||||||||||||||||||||||||
| thuộc nhóm 34.02 “Chất hữu cơ hoạt động bề mặt (trừ xà phòng); các chế phẩm hoạt động bề mặt, các chế phẩm dùng để giặt, rửa (kể cả các chế phẩm dùng để giặt, rửa phụ trợ) và các chế phẩm làm sạch, có hoặc không chứa xà phòng, trừ các loại thuộc nhóm 34.01.”, phân nhóm 3402.50 “- Chế phẩm đã đóng gói để bán lẻ:”, phân nhóm “- - Dạng lỏng:”, mã số 3402.50.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.