BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 3211/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 10 tháng 04 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Đà Nẵng) tại thông báo số 21/TB-PTPL ngày 11/02/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chế phẩm hóa chất có chứa polyme acrylamide và hợp chất vô cơ/ (CH2-CH)nCONH2 (dùng để xử lý nước) (mục 6). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Khoáng sản Transcend Việt Nam; địa chỉ: KCN Hòa Khánh, Liên Chiều, Đà Nẵng; mã số thuế: 0400257916. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10026913876/A12 ngày 14/01/2015 tại Chi cục HQCK cảng Đà Nẵng - Cục Hải quan TP. Đà Nẵng. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu là polymer acrylic nguyên sinh, có chứa chất độn vô cơ (NaCl); dạng bột. Dùng trong xử lý nước. | |
5. Kết quả phân loại: | |
Tên thương mại: Precipitant RT-5100 (Polyme acrylamide) (CH2-CH)nCONH2. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mẫu là polymer acrylic nguyên sinh, có chứa chất độn vô cơ (NaCl); dạng bột. Dùng trong xử lý nước. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: RoanTec CO., LTD., Đài Loan, Trung Quốc. |
thuộc nhóm 39.06 “Polyme acrylic dạng nguyên sinh”, phân nhóm 3906.90 “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3906.90.99 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.