BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4317/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 361/TB-PTPL ngày 14/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Chất xúc tiến lưu hóa cao su đã điều chế (Nocceler Pz 8139 Ev) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH INOUE Việt Nam; địa chỉ: Lô B (B4), KCN Quang Châu, Việt Yên, Bắc Giang; Mã số thuế: 2400559364. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10031993323/A12 ngày 5/3/2015 đăng ký tại Chi cục HQ quản lý KCN Bắc Giang, Cục HQ tỉnh Bắc Ninh. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa; Kẽm dimethyldithiocarbramat | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 29.30 “Hợp chất lưu huỳnh - hữu cơ”, mã số 2930.20.00 “- Thiocarbamat và dithiocarbamat”, tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.