BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4807/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 28 tháng 05 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 469/TB-PTPL ngày 07/05/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Hóa chất công nghiệp: Maleic anhydride (Maleic Resin)- C2H2(CO)2O, dùng trong công nghiệp sản xuất sơn. (Mục 12 tại TKHQ). 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Sản xuất và TM Hóa chất Thiết bị Đại Việt; Địa chỉ: Căn hộ 1+2 dãy B số 43 Giảng Võ, Cát Linh, Đống Đa, Hà Nội. MST: 0102238499. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10034700293/A11 ngày 30/03/2015 đăng ký tại Chi cục HQ CK Hữu Nghị (Cục Hải quan Lạng Sơn). |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Anhydrit maleic. |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Anhydrit maleic. thuộc nhóm 29.17 “Axit carboxylic đa chức, các anhydrit, halogenua, peroxit và peroxyaxit của chúng; các dẫn xuất halogen hóa, sulphonat hóa, nitro hóa hoặc nitroso hóa của các chất trên.”; mã số 2917.14.00 “- - Anhydrit maleic” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.