| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 2519/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 03 tháng 6 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số DSV20240301/02 ngày 15/3/2024 của Công ty TNHH Doosung Tech Vietnam (MST: 5400429138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp: | |||||||
| Tên thương mại: SUB PCB (HDI) | |||||||
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Mạch in nhiều lớp chưa gắn linh kiện dùng trong sản xuất ĐTDĐ, model: SM-A146B USB PBA REV0.4H | |||||||
| Ký, mã hiệu, chủng loại: SM-A146B USB PBA REV0.4H | Nhà sản xuất: Meiko. | ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Một mạch in được cấu tạo từ nhiều vật liệu dẫn điện và cách điện được sắp xếp xen kẽ nhau. Nhờ vậy nó sẽ tạo thành bảng mạch nhỏ. Các lớp để tạo nên một bản mạch PCB gồm: Vật liệu nhựa epoxy kính, cooper, solder mask, silk screen, polymide được chia thành 4, 6 và 8 lớp theo số tín hiệu, được đặc trưng bởi mật độ cao, trọng lượng nhẹ, mỏng. Mặt hàng SUB PCB (HDI), model SM-A146B USB PBA REV0.4H là mạch in có cấu tạo gồm 04 lớp đồng lá mỏng, đã vẽ (in) mạch trên cả hai mặt trước và sau, mạch in này chưa được gắn bất kì linh kiện chủ động hay linh kiện bị động nào. Mặt hàng SUB PCB (HDI) là một dạng mạch in cứng (Hard Printed Circuit Board - HPCB). - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Sử dụng kết nối điện, hỗ trợ các thành phần cơ học thông qua việc sử dụng các miếng đệm. Các đường dây dẫn điện và một số tính năng khác được khắc trên tấm đồng. Bản mạch này sử dụng phương pháp in để tạo hình các đường mạch điện giúp kết nối các linh kiện điện tử trên tấm bảng cách điện lại với nhau. Chế tạo HPCB là một trong những công đoạn quan trọng trong quá trình chế tạo bảng mạch in điện tử. - Thông số kỹ thuật: Mạch in nhiều lớp (4 lớp), kích thước: (49,93 x 18,67 x 0,63) mm, trọng lượng: 0,896g. - Công dụng theo thiết kế: Sử dụng để kết nối các linh kiện điện tử với nhau nhờ các đường dẫn điện được in trên một tấm vật liệu cách điện. | |||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.34 “Mạch in”, mã số 8534.00.30 “- Nhiều lớp” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | |||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Doosung Tech Vietnam biết và thực hiện./.