BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2276/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 23 tháng 5 năm 2024

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ

TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ;

Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra, giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị xác định trước mã số số 01/XDT-HL ngày 03/04/2024 của Công ty TNHH Hana Labs Việt Nam; mã số thuế: 0108831384 cung cấp; công văn số 212/KĐHQ-KĐ ngày 16/5/2024 của Cục Kiểm định Hải quan;

Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,

Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:

1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:

Tên thương mại: Miếng dán thư giãn Dreamy Breeze, làm dịu giấc ngủ cho bé

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán ngủ ngon cho bé Dreamy Breeze.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: Kayone

2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số:

-  Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Miếng dán: rayon; tinh dầu chanh; menthol

- Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dán lên gối, nệm, cũi hoặc quần áo. Không dán trực tiếp lên da..

- Hàm lượng tính trên trọng lượng: Miếng dán: rayon (Cellulose, regenerated 90-97%); tinh dầu chanh (1-3%); menthol (1-3%).

- Thông số kỹ thuật:

Quy cách đóng gói: 01 hộp gồm 03 gói. 01 gói gồm 18 miếng dán được chia làm 3 tấm (mỗi tấm 06 miếng dán). Tổng mỗi hộp 54 miếng dán. Trọng lượng: 10g/gói, 30g/hộp).

Kích thước:

+ Kích thước miếng dán: đường kính 2,5 cm.

+ Kích thước tấm: 9cm x 6cm

+ Kích thước gói: 14,5cm x 9,5cm

- Công dụng theo thiết kế: Thư giãn, hỗ trợ làm dịu giấc ngủ.

3. Kết quả xác định trước mã số: Theo đơn đề nghị xác định trước mã số và hồ sơ tài liệu kèm theo thì mặt hàng:

Tên thương mại: Miếng dán thư giãn Dreamy Breeze, làm dịu giấc ngủ cho bé

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Miếng dán ngủ ngon cho bé Dreamy Breeze, có công dụng tỏa hương thơm nhẹ, dịu êm, mang đến sự dễ chịu và thư giãn, từ đó giúp ngủ ngon hơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có

Nhà sản xuất: Kayone

thuộc nhóm 33.07 “Các chế phẩm dùng trước, trong hoặc sau khi cạo, các chất khử mùi cơ thể, các chế phẩm dùng để tắm, chế phẩm làm rụng lông và các chế phẩm nước hoa, mỹ phẩm hoặc vệ sinh khác, chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác; các chất khử mùi phòng đã được pha chế, có hoặc không có mùi thơm hoặc có đặc tính khử trùng”, phân nhóm “- Các chế phẩm dùng để làm thơm hoặc khử mùi phòng, kể cả các chế phẩm có mùi thơm dùng trong nghi lễ tôn giáo”, phân nhóm 3307.49 “- - Loại khác ”, mã số 3307.49.10 “Các chế phẩm làm thơm phòng, có hoặc không có đặc tính khử trùng” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Hana Labs Việt Nam biết và thực hiện./.