BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2307/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 24 tháng 5 năm 2024 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số TCHQ/XĐTMS/01-042024 ngày 26/4/2024 của Công ty TNHH Solum Vina (MST: 2500562138) và hồ sơ kèm theo;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Vỏ nhựa, bản mạch. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Hoạt động bằng điện, biến đổi điện áp cao xoay chiều (AC) thành điện áp thấp một chiều (DC). Ổn định dòng điện và có hai chế độ điện áp ra. - Thông số kỹ thuật: Điện áp đầu vào 100-240VAC; Điện áp đầu ra: 5V/2A và 9V/1,67A (hai chế độ điện áp đầu ra); Công suất: 15W; Cổng sạc USB 2.0; Kích thước: (50 x 33 x 20)mm; Trọng lượng: 45g. - Quy trình sản xuất: Lắp ráp linh kiện cho bảng mạch → Hàn, định hình và khắc lazer bản mạch → Kiểm tra chất lượng bản mạch → Cắt rời từng bản mạch cho từng sản phẩm → Lắp ráp vỏ và các linh kiện → Kiểm tra kỹ thuật và kiểm tra ngoại quan sản phẩm → Đóng gói. - Công dụng theo thiết kế: Sạc pin cho điện thoại di động và máy tính bảng. Tự động bảo vệ thiết bị. Có hai chế độ: sạc thường và sạc nhanh. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.04 “Máy biến điện (máy biến áp và máy biến dòng), máy biến đổi điện tĩnh (ví dụ, bộ chỉnh lưu) và cuộn cảm”, phân nhóm 8504.40 “- Máy biến đổi tĩnh điện”, phân nhóm “- - Dùng cho các máy xử lý dữ liệu tự động và các khối chức năng của chúng, và thiết bị viễn thông”, mã số 8504.40.19 “- - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Solum Vina biết và thực hiện./.