BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 2429/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 23 tháng 3 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 345/TB-PTPLHCM ngày 6/2/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Ammonium sulphat (capro grade). Phân SA - nguyên liệu sản xuất phân bón NPK. (Mục 1 PLTK). 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Con cò vàng; Địa chỉ: 23 Lô B, đường số 1, phường Phú Thuận, Quận 7, TP. Hồ Chí Minh. MST: 0305995751. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10025931824/A12 ngày 5/1/2015 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành, Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Mẫu phân tích là: Amoni sunphat, hạt tinh thể. | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 31.02 "Phân khoáng hoặc phân hóa học, có chứa ni tơ", phân nhóm 1 gạch " - Amoni sulphat; muối kép và hỗn hợp cùa amoni sulphat và amoni nitrat", mã số 3102.21.00 " - - Amoni sulphat" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.