| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 3388/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 4 năm 2015 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại Thông báo số 729/TB-PTPLHCM ngày 2/4/2015 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau;
| 1. Tên hàng theo khai báo: Phân bón đa vi lượng All purpose Plantfood 15-30-15 (1 kg/hộp; 18 hộp/thùng) (Mục 1) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Grow More; Địa chỉ: 370 Trần Hưng Đạo, Phường 11 Quận 5, TP. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0312257378 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10017802046/A11 ngày 24/10/2014 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu càng Sải Gòn KVI - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh | ||||
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Phân bón dạng hạt nhỏ được đóng gói với trọng lượng cả bì là 1 kg, thành phần gồm Urê, amoni phosphat, kali clorua, urê phosphat và các nguyên tố vi lượng như kẽm, đồng, silic, mangan...(trong đó hàm lượng Nitơ »15%; P205 » 30%; K20 » 15%) | ||||
| 5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 31.05 "Phân khoáng hoặc phân hóa học chứa hai hoặc ba nguyên tố cấu thành phân bón là nitơ, phospho và kali; phân bón khác; các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quả 10 kg. ", phân nhóm 3105.10 " - Các mặt hàng của Chương này ở dạng viên hoặc các dạng tương tự hoặc đóng gói với trọng lượng cả bì không quá 10 kg", mã số 3105.10.2" - - Phân khoáng hoặc phân hóa học có chứa hai hoặc ba trong số các nguyên tố nitơ, phospho và kali " tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | ||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.