BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1812/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 20 tháng 3 năm 2020 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP;
Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 09/2019/TT-BTC ngày 15/02/2019 của Bộ Tài chính về việc sửa đổi, bổ sung một số nội dung tại các Phụ lục của Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định Hải quan 3 tại Thông báo số 1979/TB-KĐ3 ngày 29/11/2019 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Kem dưỡng làm giảm mụn và vết thâm sau mụn 60ml - 35094/17/CBMP-QLD - (KIEHLS SINCE 1851 DERMATOLOGIST SOLUTIONS Breakout Control Blemish Treatment Facial Lotion ) - S1946800 (mục 37 tờ khai hải quan) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Loreal Việt Nam; Địa chỉ: Tầng 10, tòa nhà Vincom, số 45A, Lý Tự Trọng và số 72, đường Lê Thánh Tôn, P.Bến Nghé, Quận 1, TP.Hồ Chí Minh; MST: 0102289856 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10294295153/A41 ngày 22/10/2019 đăng ký tại Chi cục Hải quan CK Cảng Tổng hợp - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dưỡng chuyên dùng cho da mụn, giúp làm dịu và mờ vết thâm do mụn, dạng dung dịch (lotion) thành phần có chứa axit salicylic, vitamin B3, cetyl alcohol, stearyl alcohol, chiết xuất thực vật, hương liệu,... đóng gói 60ml/tuýp/hộp |
5. Kết quả phân loại: Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dưỡng chuyên dùng cho da mụn, giúp làm dịu và mờ vết thâm do mụn, dạng dung dịch (lotion) thành phần có chứa axit salicylic, vitamin B3, cetyl alcohol, stearyl alcohol, chiết xuất thực vật, hương liệu,... đóng gói 60ml/tuýp/hộp thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm 3304.99 “- - Loại khác”, mã số 3304.99.30 “- - - Kem và dung dịch (lotion) bôi mặt hoặc bôi da khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.