BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 3749/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 06 tháng 6 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 3 tại Thông báo số 2819/TB-KĐ3 ngày 9/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Kem làm mềm và dịu da - SAFORELLE Soothing Cream Tube 50ml. Số lô G195719 - hạn dùng 03/2021 (Mục 3)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty Cổ phần Dược phẩm Tedis - Việt Hà

Địa chỉ: Lô F.2B Đường số 2, KCN Long Hậu, xã Long Hậu, huyện Cần Giuộc, tỉnh Long An

MST: 1101247615

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10221690151/A41 ngày 13/09/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Quản lý hàng Đầu tư - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Kem làm mềm và dịu da, thành phần có chứa: sarcosine, hexadecanol, hexadecanoic acid, dẫn xuất carboxamide, alpha-tocopherol acetate, chiết xuất thực vật, hương liệu và phụ gia…, đóng gói bán lẻ tuýp 50ml.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Kem làm mềm và dịu da, thành phần có chứa: sarcosine, hexadecanol, hexadecanoic acid, dẫn xuất carboxamide, alpha-tocopherol acetate, chiết xuất thực vật, hương liệu và phụ gia…, đóng gói bán lẻ tuýp 50ml

thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân.”, phân nhóm “- Loại khác”, phân nhóm “- - Loại khác”, mã số 3304.99.30 “- - - Kem và dung dịch (lotion) bôi mặt hoặc bôi da khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.