BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 2325/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 02 tháng 5 năm 2018

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/06/2017 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Cục kiểm định hải quan tại Thông báo số 236/TB-KĐHQ ngày 12/4/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Kem dưỡng giữ ẩm da và mát xa giúp da mịn màng 50 ml ( 50ml/tuyp hạn sử dụng 18/2/2021 Nhà sản xuất: ESTER CO.LTD. Nhãn hàng: TENEVIS CREAM Hàng mới 100% (Mục 05)

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty trách nhiệm hữu hạn hóa mỹ phẩm Miso

Địa chỉ: Khu nhà 04, lô 11, KCN Quang Minh, Mê Linh, Hà Nội

MST: 0103807620

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10189255216/A12 ngày 08/03/2018 đăng ký tại Chi cục hải quan cảng nội địa Tiên Sơn- Cục Hải quan tỉnh Bắc Ninh.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Sản phẩm dưỡng da thành phần gồm sorbitan monostearate, chất hoạt động bề mặt, chiết xuất thực vật, hương liệu, nước..., đã được đóng gói bán lẻ với dung tích 50 ml.

5. Kết quả phân loại:

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm dưỡng da thành phần gồm sorbitan monostearate, chất hoạt động bề mặt, chiết xuất thực vật, hương liệu, nước..đã được đóng gói bán lẻ với dung tích 50 ml.

thuộc nhóm 33.04 “Mỹ phẩm hoặc các chế phẩm để trang điểm và các chế phẩm dưỡng da (trừ dược phẩm), kể cả các chế phẩm chống nắng hoặc bắt nắng; các chế phẩm dùng cho móng tay hoặc móng chân.. ”, phân nhóm một gạch “- Loại khác:”, phân nhóm hai gạch 3304.99 “- - Loại khác:”, mã số 3304.99.30 “- - - Kem và dung dịch (lotion) bôi mặt hoặc bôi da khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.