BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4222/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 27 tháng 6 năm 2019 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 2 tại Thông báo số 2341/TB-KĐ2 ngày 22/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Miếng dán che mụn, hiệu MAYANCARE ULTRA THIN SPOT PLUS, chất liệu bằng màng xốp, chưa thấm, tẩm dược chất, 12 miếng/chiếc (mục 2) 2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Vpc Việt Nam Địa chỉ: Nhà NV1-07 Khu biệt thự Viglacera, số 178 đường Đại Mỗ, phường Mỗ Lao, quận Nam Từ Liêm, Hà Nội MST: 0106999688 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10218762585/A11 ngày 26/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu Cảng Đình Vũ - Cục Hải quan TP. Hải Phòng |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Miếng dán (băng dán) hydrocolloid, dạng hình tròn, đường kính ≈ 10mm, dùng để che mụn trứng cá, loại bỏ bã nhờn, mủ, ngăn ngừa vi khuẩn, có một lớp dính, chưa được thấm tẩm, tráng phủ dược chất, đóng gói 12 miếng/vỉ. |
5. Kết quả phân loại: Miếng dán (băng dán) hydrocolloid, dạng hình tròn, đường kính ≈ 10mm, dùng để che mụn trứng cá, loại bỏ bã nhờn, mủ, ngăn ngừa vi khuẩn, có một lớp dính, chưa được thấm tẩm, tráng phủ dược chất, đóng gói 12 miếng/vỉ thuộc nhóm 30.05 “Bông, gạc, băng và các sản phẩm tương tự (ví dụ, băng để băng bó, cao dán, thuốc đắp), đã thấm tẩm hoặc tráng phủ dược chất hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ dùng cho y tế, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y.”, phân nhóm 3005.10 “- Băng dán và các sản phẩm khác có một lớp dính:”, mã số 3005.10.90 “- - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.