BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
-------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 4324/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 01 tháng 7 năm 2019

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;

Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định, chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;

Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 65/2017/TT-BTC ngày 27/6/2017 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;

Trên cơ sở kết quả phân tích của Chi cục Kiểm định hải quan 1 tại Thông báo số 2860/TB-KĐ3 ngày 15/11/2018 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Bán thành phẩm mỹ phẩm miếng dán mụn (chưa qua công đoạn đóng gói thứ cấp) 1 pcs = 1 gói gồm 12 miếng) Acnes Clear Patch

2. Đơn vị xuất khẩu/nhập khẩu: Công ty TNHH Rohto - Mentholatum

Địa chỉ: Số 16 VSIP, đường số 5, KCN Việt Nam-Singapore, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương

MST: 3700239769

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10217259350/A41 ngày 16/08/2018 đăng ký tại Chi cục Hải quan Khu công nghiệp Việt Nam - Singapore - Cục Hải quan tỉnh Bình Dương.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Miếng dán hình tròn, đường kính 11mm - 13,5mm. Thành phần gồm lớp màng từ copolyme acrylat và lớp dính, được thấm axit salicylic, propylene glycol... Miếng dán được bảo vệ bởi một lớp màng plastic. Dùng để điều trị mụn

5. Kết quả phân loại: Miếng dán hình tròn, đường kính 11mm - 13,5mm. Thành phần gồm lớp màng từ copolyme acrylat và lớp dính, được thấm axit salicylic, propylene glycol... Miếng dán được bảo vệ bởi một lớp màng plastic. Dùng để điều trị mụn

thuộc nhóm 30.05 “Bông, gạc, băng và các sản phẩm tương tự (ví dụ, băng để băng bó, cao dán, thuốc đắp), đã thấm tẩm hoặc tráng phủ dược chất hoặc làm thành dạng nhất định hoặc đóng gói để bán lẻ dùng cho y tế, phẫu thuật, nha khoa hoặc thú y.”, phân nhóm 3005.10 “- Băng dán và các sản phẩm khác có một lớp dính:”, mã số 3005.10.10 “- - Đã tráng phủ hoặc thẩm tẩm dược chất” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.