BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 1714/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 12 tháng 4 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan, thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 4 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 3 năm 2015; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 sửa đổi, bổ sung một số điều của Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08 tháng 6 năm 2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định mã số số 150123/CVKL ngày 15/01/2023 của Công ty TNHH Công nghệ ANT Kim Long (MST: 0109504848) và hồ sơ kèm theo; ý kiến của Cục Kiểm định Hải quan tại công văn số 110/KĐHQ-KĐ(NB) ngày 29/3/2023;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế Xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: + Thiết bị có 03 nút: nút gọi, nút hủy và nút mở rộng. Trong đó nút gọi và nút hủy tích hợp trên vỏ thiết bị, nút mở rộng tích hợp ở một đầu của dây bấm kéo dài (dây có 02 đầu, một đầu gắn vào vỏ thiết bị, đầu còn lại tích hợp nút mở rộng). Trên vỏ thiết bị, nút gọi có thiết kế màu xanh, nút hủy gọi có thiết kế màu đỏ. + Thiết kế vỏ nhựa, trên vỏ có đèn tín hiệu LED báo trạng thái, bên trong có bảng mạch điện tử, ăng ten. + Thiết bị này không có chức năng đàm thoại, không có loa và mic đàm thoại. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Thiết bị này là một thiết bị trong hệ thống gọi y tá không dây. *Về hệ thống gọi y tá không dây: bao gồm: + Thiết bị trung tâm; + Bảng hiển thị (máy chủ); + Máy nhắn tin báo y tá; + Đèn báo tín hiệu hành lang, dạng LED; + Nút gọi y tá có dây gọi kéo dài (là sản phẩm đề nghị xác định trước mã số); + Nút gọi y tá khẩn cấp (chốt giật khẩn cấp - dùng lắp trong wc). * Về cách thức hoạt động của nút gọi y tá trong Hệ thống gọi y tá không dây: + Khi có nhu cầu cần hỗ trợ của y tá, bệnh nhân bấm nút gọi (màu xanh) trên Thiết bị nút gọi y tá để kích hoạt thiết bị. Lúc này đèn LED trên thiết bị sẽ nhấp nháy. Trường hợp bệnh nhân hạn chế di chuyển hoặc tầm với có thể thực hiện gọi y tá bằng nút bấm mở rộng từ dây bấm kéo dài (ví dụ trường hợp bệnh nhân bệnh nặng không có khả năng với tới nút gọi y tá gắn cố định trên tường). + Thiết bị thực hiện gửi báo hiệu (qua ăng ten) tới các thiết bị trong hệ thống gọi y tá. Lúc này đèn báo tín hiệu hành lang sẽ phát sáng báo hiệu thông tin phòng bệnh có bệnh nhân gọi y tá; Thiết bị trung tâm và Máy nhắn tin báo cũng đồng thời thực hiện gửi thông báo (có chuông báo) về thông tin phòng bệnh có bệnh nhân gọi y tá. + Y tá nhận lệnh khám chữa bệnh đi đến phòng bệnh nhân và nhấn nút hủy gọi để xác nhận với Trung tâm điều hành là đã nhận cuộc gọi và đang xử lý bệnh nhân. Bản chất của thiết bị Nút gọi y tá nói riêng và hệ thống gọi y tá nói chung không có khả năng đàm thoại giữa các thiết bị trong hệ thống, thiết bị này chỉ kích hoạt gửi các tín hiệu thông báo của người bệnh tới Trung tâm điều hành để biết và cử cán bộ y tá tới giường bệnh xử lý yêu cầu khám chữa bệnh của bệnh nhân. - Thông số kỹ thuật: Sản phẩm là một dạng nút đóng ngắt tín hiệu; Tần số: 434.6500 MHz ; Tần số dao động: +/- 10 ppm; Tốc độ dữ liệu: 1800 bps; Kênh: 12.5 KHz; Điều chỉnh: FSK(+/- 3KHz); Antenna: PCB type; Nguồn ra lớn nhất: 10 mW; cấp nguồn: Coin Battery, CR2450 X 2; Báo hiệu âm thanh: không có âm thanh; Báo hiệu led: 01 LED (call indicator); Kích thước (mm): 100 x 60 x 16.5; Trọng lượng (g): 50; Tính năng: Lựa chọn nút gọi hoặc hủy; Cách lắp đặt : Sản phẩm được lắp đặt trên tường, hộp đầu giường tại khu vực phòng bệnh. - Công dụng theo thiết kế: Thiết lập báo hiệu của bệnh nhân cần sự trợ giúp của y tá tới Trung tâm điều hành, nhằm xử lý các tình huống khẩn cấp, giúp bệnh nhân được hỗ trợ nhanh chóng, kịp thời. | ||||||
3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 85.17 “Bộ điện thoại, kể cả điện thoại thông minh và điện thoại khác cho mạng di động tế bào hoặc mạng không dây khác; thiết bị khác để truyền hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả các thiết bị viễn thông nối mạng hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng), trừ loại thiết bị truyền hoặc thu của nhóm 84.43, 85.25, 85.27 hoặc 85.28”, phân nhóm “- Thiết bị khác để phát hoặc nhận tiếng, hình ảnh hoặc dữ liệu khác, kể cả thiết bị thông tin hữu tuyến hoặc không dây (như loại sử dụng trong mạng nội bộ hoặc mạng diện rộng)”, phân nhóm 8517.62 “- - Máy thu, đổi và truyền hoặc tái tạo âm thanh, hình ảnh hoặc dạng dữ liệu khác, kể cả thiết bị chuyển mạch và thiết bị định tuyến”, phân nhóm “- - Thiết bị truyền dẫn khác”, mã số 8517.62.69 “- - - - Loại khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. |
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty TNHH Công nghệ ANT Kim Long biết và thực hiện./.