| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 1504/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 04 tháng 4 năm 2023 |
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 08/06/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 0323/TCHQ-CASA ngày 16/03/2023 của Công ty cổ phần Casablanca Việt Nam, mã số thuế: 0700241917 cung cấp;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học, hàm lượng tính trên trọng lượng: Quartz (SiO2) 71.91%; Disodium oxide (Na2O) 13.34%; Calcium oxide (CaO) 8.9%; Magnesium oxide (MgO) 3.89%; Aluminium oxide (Al2O3) 1.25%; Dipotassium oxide (K2O) 0.23%; Diiron trioxide (Fe2O3) 0.15%; Rutile (TiO2) 0.12%; Sulphur trioxide (SO3) 0.12%; Diboron trioxide (B2O3) 0.03%; Barium oxide (BaO) 0.02%; Fluorine (F) 0.02%; Sulphur trioxide (SO3) 0.12%. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Dùng làm nguyên liệu sản xuất đá thạch anh nhân tạo. - Quy trình sản xuất: 1. Thu gom kính vụn; 2. Làm sạch kính vụn; 3. Đập và nghiền kính vụn sau khi làm sạch; 4. Sàng và phân loại kích thước; 5. Kiểm tra chất lượng và đóng gói; 6. Lưu kho và xuất hàng. | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 32.07 “Thuốc màu đã pha chế, các chất cản quang đã pha chế và các loại màu đã pha chế, các chất men kính và men sứ, men sành (slips), các chất láng bóng dạng lỏng và các chế phẩm tương tự, loại dùng trong công nghiệp gốm sứ, tráng men hoặc thủy tinh; frit thủy tinh và thủy tinh khác, ở dạng bột, hạt hoặc vẩy”, mã số 3207.40.00 “- Frit thủy tinh và thủy tinh khác, ở dạng bột, hạt hoặc vẩy ” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty Cổ phần Casablanca Việt Nam biết và thực hiện./.