| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 920/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 3 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/Q1113 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan;
Căn cứ Nghị Định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số Điều của Nghị Định số 08/2015/NĐ-CP;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25 tháng 03 năm 2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20 tháng 04 năm 2018 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC
Căn cứ Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm;
Căn cứ Thông tư số 17/2021/TT-BTC ngày 26 tháng 02 năm 2021 của Bộ Tài chính sửa đổi, bổ sung một số Điều tại Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30 tháng 01 năm 2015 của Bộ Tài chính;
Căn cứ Thông tư số 31/2022/TT-BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở Đơn đề nghị xác định trước mã số số 2709-1/UC2022 ngày 27/9/2022 và hồ sơ kèm theo của Công ty CP Diana Unicharm - Bắc Ninh, mã số thuế: 0100507058-003; công văn số 77/KĐHQ-NV ngày 29/12/2022 của Cục Kiểm định Hải quan;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu;
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: - Thành phần, cấu tạo, công thức hoá học: Các chiết suất trong tự nhiên: Hỗn hợp chất thơm gồm Benzoic acid, phenylmethyl ester, etc: 30-50%, cyclopentaneacetic acid, 3-oxo-2-pentyl-, methyl-ester: 30-50%, 1,6-Octadien-3-ol,3,7-dimethyl-, acetate: 2,5-5%; cyclohexene, 1-methyl-4-(1-methyletheny)-,(4R)-: 2,5-5%; 2-Butanone, 4-(2,6,6-trimethyl-1-cyclohexe-1-yl)-: 2,5-5%; 6- Octen-1-ol,3,7-dimethyl-: 1-2,5%; 1,6-Octadien-3-ol,3,7-dimethyl-: 1-2,5%; 2H-1-Benzopyran-2-one: 1-2,5%; 1,4-Dioxacyclohexadecane-5,16-dione: 1-2,5%; 1,4-Dioxacycloheptadecane-5, 17-dione: 1-2,5%; 2, 6-Octadienal, 3,7-dimethyl-: 0,25-1%; Bicyclo[3.1.1]heptane,6,6-dimethyl-2-methylene-: 0,25-1%; 1,4-Cyclohexadiene, 1-methyl-4-(1-methylethyl)-: 0,25-1%; 2,6-Octadien-1-ol,3,7- dimethyl-, (2E)-: 0,25-1%; 1H-3a,7-Methnoazulene,2,3,4,7,8, 8a-hexahydro- 3,6,8,8-tetramethyl-,(3R,3aS,7S,8aS)-: 0,25-1%; 2,6-Octadien-1-ol,3,7-dimethyl-,1-acetate,(2E)-: 0,25-1%; Các chất khác: Cedarwood oil, Lavadine oil, Patchouli oil, Litsea cubeba oil, Lemon grass oil, Ginger oil, Quaiacwood oil, Elerne oil...tạo hương gừng cho sản phẩm - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Được phun trực tiếp vào lõi sản phẩm để tạo hương thơm đặc trưng cho sản phẩm - Hàm lượng: tỷ trọng (d20/20= 1.0098-1.0198 - Thông số kỹ thuật: Net weight: 25kg, gross weight: 28,6kg, Dimension: (361±2x417±3)mm - Công dụng theo thiết kế: Ở dạng tinh chất, được phun vào lõi bông để tạo hương đặc trưng cho sản phẩm | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số:
thuộc nhóm 33.02 "Hỗn hợp các chất thơm và các hỗn hợp (kể cả dung dịch có cồn) với thành phần chủ yếu gồm một hoặc nhiều các chất thơm này, dùng làm nguyên liệu thô trong công nghiệp; các chế phẩm khác làm từ các chất thơm, dùng cho sản xuất đồ uống; mã số 3302.90.00 "- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam.. | ||||||
Thông báo này có hiệu lực từ ngày ký.
Tổng cục trưởng Tổng cục Hải quan thông báo để Công ty CP Diana Unicharm - Bắc Ninh biết và thực hiện./.