| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 730/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 02 năm 2023 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ XÁC ĐỊNH TRƯỚC MÃ SỐ
TỔNG CỤC TRƯỞNG TỔNG CỤC HẢI QUAN
Căn cứ Luật Hải quan số 54/2014/QH13 ngày 23 tháng 6 năm 2014;
Căn cứ Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015 của Chính phủ quy định chi tiết và biện pháp thi hành Luật Hải quan về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát, kiểm soát hải quan; Nghị định số 59/2018/NĐ-CP ngày 20 tháng 04 năm 2015 của Chính phủ sửa đổi, bổ sung một số điều của Nghị định số 08/2015/NĐ-CP ngày 21 tháng 01 năm 2015;
Căn cứ Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/03/2015 của Bộ Tài chính quy định về thủ tục hải quan; kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 14/2015/TT-BTC ngày 30/01/2015 của Bộ Tài chính hướng dẫn về phân loại hàng hóa, phân tích để phân loại hàng hóa, phân tích để kiểm tra chất lượng, kiểm tra an toàn thực phẩm; Thông tư số 39/2018/TT-BTC ngày 20/4/ 2018 sửa đổi, bổ sung một số điều tại Thông tư số 38/2015/TT-BTC ngày 25/3/2015 của Bộ Tài chính; Thông tư số 31/2022/TT- BTC ngày 8/6/2022 của Bộ Tài chính ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam;
Trên cơ sở hồ sơ đề nghị xác định trước mã số, Đơn đề nghị số 002/HSCODE/SANOFI ngày 9/01/2023 của Công ty cổ phần SANOFI Việt Nam, mã số thuế: 0312233458;
Theo đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu,
Tổng cục Hải quan thông báo kết quả xác định trước mã số như sau:
| 1. Hàng hóa đề nghị xác định trước mã số do tổ chức, cá nhân cung cấp:
| ||||||
| 2. Tóm tắt mô tả hàng hóa được xác định trước mã số: Theo hồ sơ xác định trước mã số, thông tin mặt hàng như sau: - Thành phần, cấu tạo, công thức hóa học: Mỗi viên nén bao phim chứa: Thành phần chính: Magnesi (dưới dạng Magnesi oxyd nặng DC): 56,25 mg Vitamin C (Asorbic acid): 80 mg Vitamin E (dưới dạng DL-alpha Tocopheryl acetat): 12 mg Vitamin B3 (Niacin) (dưới dạng Niacinamid): 17,5 mg Sắt (dưới dạng sắt fumarat): 4,35 mg Kẽm (dưới dạng Kẽm oxyd): 10 mg Pantothenic acid (dưới dạng Canxi D-Pantothenat): 6,3 mg Mangan (dưới dạng Mangan sulfat monohydrat): 2 mg Vitamin A (từ Beta caroten): 2666,4 IU Vitamin B6 (Pyridoxin) (dưới dạng Pyridoxin hydroclorid): 2,8 mg Vitamin B1 (Thiamin) (dưới dạng Thiamin mononitrat): 2,1 mg Đồng (dưới dạng Đồng sulfat): 1 mg Vitamin B2 (Riboflavin) : 2,2 mg Vitamin B9 (Folic acid): 300 µg Selen (dưới dạng Natri selenit): 55 µg Biotin: 30 µg Vitamin D3 (Cholecalciferol): 5 µg Vitamin B12 (Cyanocobalamin): 3 µg Thành phần khác: Cellulose vi tinh thể [E460(i)], maltodextrin, tinh bột biến tính, croscarmellose natri [E466], polyvinyl alcohol [E1203], sắt oxyd (Fe2O3) [E172(ii)], polyethylen glycol [E1521], tinh bột ngô, maltodextrin khoai tây, talc [E553(iii)], hydroxypropyl methylcellulose 5% [E464], xi-rô glucose, natri ascorbat [E301], sucrose, silicon dioxyd [E551 ], trinatri citrat [E331(iii)], chuỗi triglyceride trung bình, citric acid [E330], dl-alpha-tocopherol [E307c]. - Cơ chế hoạt động, cách thức sử dụng: Uống 1 viên nén bao phim mỗi ngày. Uống vào buổi sáng với một ly nước, thích hợp nhất là trong bữa sáng. - Thông số kỹ thuật: Hộp 1 lọ 30 viên. Khối lượng viên: 981,78mg ± 5% - Công dụng theo thiết kế: Người lớn từ 19 tuổi trở lên cần bổ sung vitamin và khoáng chất Pharmaton Essential bổ sung vitamin và khoáng chất hỗ trợ giảm mệt mỏi, giúp tăng cường sức khỏe, sức đề kháng cho cơ thể | ||||||
| 3. Kết quả xác định trước mã số: Theo thông tin trên Đơn đề nghị xác định trước mã số, thông tin tại tài liệu đính kèm hồ sơ, mặt hàng như sau:
thuộc nhóm 2106 “Các chế phẩm thực phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác. ”, phân nhóm 2106.90 “- Loại khác: ”, phân nhóm “- - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe (food supplements) khác; hỗn hợp vi chất để bổ sung vào thực phẩm: ”, mã số 2106.90.72 “- - - Thực phẩm bảo vệ sức khỏe khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam./.