BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13865/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở Thông báo kết quả phân tích số 2397/TB-PTPLHCM ngày 6.10.2014, công văn số 1713/PTPLMN-NV ngày 13.11.2014 làm rõ thông tin mã số của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK/CN TP. Hồ Chí Minh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Đồng xu bằng đồng dùng cho máy trò chơi có in hình "Tini World"; kích thước 23.6* 1.55mm |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty CP TM DV Thiếu nhi mới. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10013156544/A11 ngày 19.9.2014 tại Chi cục HQ CK cảng Sài Gòn KV1, Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Vật dẹt tròn giống như đồng xu (Token) hay còn gọi là xèng. Được làm từ vật liệu hợp kim đồng kẽm mạ niken, một mặt được dập nổi Logo "Tini World", một mặt được dập nổi hình đầu thú, đường kính 23.6mm, dày 1.55mm. Công dụng: dùng để khởi động một số máy trò chơi. |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Token (Tini World). |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Vật dẹt tròn giống như đồng xu (Token) hay còn gọi là xèng. Được làm từ vật liệu hợp kim đồng kẽm mạ niken, một mặt được dập nổi Logo "Tini World", một mặt được dập nổi hình đầu thú, đường kính 23.6mm, dày 1.55mm. Công dụng: dùng để khởi động một số máy trò chơi. |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc Nhóm: 7419: Các sản phẩm khác bằng đồng; Phân nhóm: - Loại khác; Phân nhóm 7419.99: -- Loại khác; Mã số 7419.99.90: Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.