| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13856/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trunp tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 0973/TB-CNHP ngày 07/11/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Đá đúc dùng trong xây dựng (kích thước: dài 300mm, rộng từ 80 - 340mm, dày 30mm) |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cơ khí & xây dựng Posco E & C Việt Nam; Đ/c: KCN Nhom Trạch 1, Nhơn Trạch, Đồng Nai; MST: 3600254851 |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10008407534/A41 ngày 29/7/2014 đăng ký tại Chi cục HQ quản lý hàng Đầu tư gia công - Cục Hải quan thành phố Hải phòng |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Đá nhân tạo, đã qua nung (đúc tạo khối), dạng tấm kích thước (300x280x30)mm, đã được làm phẳng một mặt, thường dùng cho xây dựng |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Cast stone |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Đá nhân tạo, đã qua nung (đúc tạo khối), dạng tấm kích thước (300x280x30)mm, đã được làm phẳng một mặt, thường dùng cho xây dựng |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
| thuộc nhóm 68.10 "Các sản phẩm bằng xi măng, bằng bê tông hoặc đá nhân tạo, đã hoặc chưa được gia cố"; phân nhóm "- Sản phẩm khác"; mã số 6810.99.00 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.