BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13850/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 17 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại thông báo số 2716/TB-PTPLHCM ngày 31/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1 .Tên hàng theo khai báo: Thuốc màu vô cơ từ dioxit titan trong đó có chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô/Titanium Dioxit R-996 |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH IL Sam Việt Nam; Đ/c: Đường 3, KCN Long Thanh; MST: 3600855877 |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015727423/A12 ngày 06/10/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan Đồng Nai |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thuốc màu vô cơ đi từ titan điôxit, hàm lượng titan điôxit 97,6%, dạng bột, đã xử lý bề mặt |
5. Kết quả phân loại: |
Tên thương mại: Titanium Dioxit R-996 |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thuốc màu vô cơ đi từ titan điôxit, hàm lượng titan điôxit 97,6%, dạng bột, đã xử lý bề mặt |
Ký, mã hiệu, chủng loại: R-996 Nhà sản xuất: Không có thông tin |
thuộc nhóm 32.06 "Chất màu khác; các chế phẩm như đã ghi trong Chú giải 3 của Chương này, trừ các loại thuộc nhóm 32.03, 32.04 hoặc 32.05; các sản phẩm vô cơ được dùng như chất phát quang, đã hoặc chưa xác định về mặt hóa học", phân nhóm 3206.11 "-- Chứa hàm lượng dioxit titan từ 80% trở lên tính theo trọng lượng khô", mã số 3206.11.10 " --- Thuốc màu" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.