| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13783/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 13 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 159/TB-PTPLHCM-14 ngày 20/1/2014 và Công văn số 520/PTPLHCM-NV ngày 20/3/2014, Công văn số 1486/PTPLHCM-NV ngày 16/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Hợp chất polymeric isocyanate dạng nguyên sinh- LUPRANATE M20S. | |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Vật liệu KHKT Triển Vũ Việt Nam; địa chỉ: KCN Nhơn Trạch 5, Nhơn Trạch, Đồng Nai; mã số thuế: 3600685840. | |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10545/NKD05 ngày 25/11/2013 tại Chi cục HQ Nhơn Trạch- Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Poly(methylene phenyl isocyanate), dạng nguyên sinh. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Lupranate M20S. | |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Poly(methylene phenyl isocyanate), dạng nguyên sinh. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: Không có thông tin. | Nhà sản xuất: BASF The -Chemical Company, Hàn Quốc. |
| thuộc nhóm 39.09 "Nhựa amino, nhựa phenolic và polyurethan, dạng nguyên sinh", phân nhóm 3909.30 "- Nhựa amino khác", phân nhóm "-- Loại khác", mã số 3909.30.99 "--- Loại khác" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.