BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 13469/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 06 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tại Thông báo số 2563/TB-PTPLHCM ngày 17/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Dầu bôi trơn Makino Z479A0301012 (20 lít/ thùng) (Mục 1 PLTK) 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH Công nghệ Khúc Phóng Túng; Địa chỉ: 32/36/40E Bùi Đình Túy, Phường 12, Quận Bình Thạnh, Tp. Hồ Chí Minh; MST: 0305490077. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10014557815/A11 ngày 27/9/2014 đăng ký tại Chi cục Hải quan cửa khẩu cảng Sài Gòn KV 1 - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. | |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dầu bôi trơn, thành phần chính là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ lớn hơn 70% khối lượng và phụ gia, có thành phần cất được 30% thể tích ở nhiệt độ 291,5°C. | |
Tên thương mại: Makino Z479A0301012 Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dầu bôi trơn, thành phần chính là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ lớn hơn 70% khối lượng và phụ gia, có thành phần cất được 30% thể tích ở nhiệt độ 291,5°C. | |
Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin | Nhà sản xuất: không rõ thông tin |
thuộc nhóm 27.10 “Dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ và các loại dầu thu được từ các khoáng bi- tum, trừ dầu thô; các chế phẩm chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác, có chứa hàm lượng từ 70% trở lên là dầu có nguồn gốc từ dầu mỏ hoặc các loại dầu thu được từ các khoáng bi-tum, những loại dầu này là thành phần cơ bản của các chế phẩm đó; dầu thải”, phân nhóm 2710.19 “- - Loại khác”, phân nhóm “- - - Dầu và mỡ bôi trơn”, mã số 2710.19.43 “- - - - Dầu bôi trơn khác” tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.