BỘ TÀI CHÍNH
TỔNG CỤC HẢI QUAN
--------

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------

Số: 14295/TB-TCHQ

Hà Nội, ngày 28 tháng 11 năm 2014

 

THÔNG BÁO

VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU

Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;

Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;

Trên cơ sở kết quả phân tích tại thông báo 2448/TB-PTPLHCM ngày 10/10/2014 và công văn số 1706/PTPLHCM-NV ngày 11/11/2014 của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa xuất nhập khẩu chi nhánh TP. Hồ Chí Minh và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân, loại hàng hóa như sau:

1. Tên hàng theo khai báo: Phụ gia pha chế dầu bôi trơn Lubad 1074 - Raw. BALE (mục 2 PLTK).

2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty Shell Việt Nam TNHH. Địa chỉ: KCN Gò Dầu, Long Thành, Đồng Nai. MST: 3600524089.

3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10005258853/A12 ngày 30/06/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Long Thành - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai.

4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa:

Copolyme propylene dạng nguyên sinh, ở dạng rắn; (ngoài ra không có thành phần nào khác) dùng làm phụ gia cho dầu bôi trơn

5. Kết quả phân loại:

Tên thương mại: Lubad 1074

Tên gọi theo cấu tạo, công dụng:

Copolyme propylene dạng nguyên sinh, ở dạng rắn; (ngoài ra không có thành phần nào khác) dùng làm phụ gia cho dầu bôi trơn.

Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin               Nhà sản xuất: không có thông tin

thuộc nhóm 39.02 "Polyme từ propylen hoặc từ các olefin khác, dùng nguyên sinh. ", phân nhóm 3902.30 "- Copolyme propylen", mã số 3902.30.90 "-- Loại khác", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi.

Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.