| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13538/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 07 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo số 2502/TB-PTPLHCM ngày 16/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Dung môi Dicyclohexylmethane-4,4’-diisocyanate. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH San Fang Việt Nam; Đ/c: Lô II-4, KCN Mỹ Xuân A2, Tân Thành, Bà Rịa - Vũng Tàu; MST: 3500593145. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10015331735/E21 ngày 02/10/2014 tại Chi cục HQCK cảng Phú Mỹ (Cục Hải quan tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu). | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: 4,4’-methylenedicyclohexyl diisocyanate. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: Desmodur W. Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: 4,4’-methylenedicyclohexyl diisocyanate. | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không rõ thông tin. | Nhà sản xuất: Bayer Material Science Limited. |
| thuộc nhóm 29.29 “Hợp chất chức nitơ khác”, phân nhóm 2929.10 - Isoxianat, mã số 2929.10.90 - - Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.