| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13442/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 05 tháng 11 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK - Chi nhánh tại thành phố Hải Phòng tại Thông báo số 0871/TB-CNHP ngày 06/8/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế xuất nhập khẩu, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thanh thép dự ứng lực hình tròn đường kính: D36mm, L=2.42m, loại 1080/1230. Xuất xứ: Thái Lan. Hàng mới 100%. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: |
| Công ty TNHH Phát triển công nghiệp năng lượng. |
| Địa chỉ: Số 11, ngõ 81/381 đường Nguyễn Khang, phường Yên Hoà, Cầu Giấy, Hà Nội. |
| MST: 0101018250. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10004110223/A11 ngày 19/6/2014 tại Chi cục Hải quan Cửa khẩu cảng Đình Vũ (Cục Hải quan thành phố Hải Phòng). |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Thanh thép tròn dẹt, được tạo ren trên toàn bộ chiều dài để lắp với các đai ốc và các tấm đệm, đường kính 36mm, chiều dài 2420mm, được sử dụng để tạo ứng suất trước cho dầm bê tông cốt thép. |
| 5. Kết quả phân loại |
| Tên thương mại: D36mm Thread BB Bar. |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Thanh thép tròn dẹt, được tạo ren trên toàn bộ chiều dài để lắp với các đai ốc và các tấm đệm, đường kính 36mm, chiều dài 2420mm, được sử dụng để tạo ứng suất trước cho dầm bê tông cốt thép. |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: 1080/1230 Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 7318 Vít, bu lông, đai ốc, vít đầu vuông, vít treo, đinh tán, chốt hãm, chốt định vị, vòng đệm (kể cả vòng đệm vênh) và các sản phẩm tương tự bằng sắt hoặc thép, phân nhóm (-) Các sản phẩm đã ren, mã số 7318.19.00 (--) Loại khác tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và tại Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành.