| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 13103/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 29 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK, Chi nhánh Hải phòng tại thông báo số 0947/TB-CNHP ngày 09/10/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Thép cốt bê tông dự ứng lực - dây thép dự ứng lực không hợp kim dạng cuộn (kéo nguội) đường kính 5.0mm tiêu chuẩn BS5896-2012 độ trùng thấp dùng trong xây dựng. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH thương mại và dịch vụ Việt Huy Hải Phòng; Đ/c: 20 CT5, tầng 5, lô 8, Quán Toan, Hồng Bàng, Hải phòng; MST: 0201224063. 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10001901550/A11 ngày 20/5/2014 đăng ký tại Chi cục HQ CK cảng Đình Vũ - Cục Hải quan thành phố Hải phòng | |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dây thép không hợp kim dự ứng lực (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), chưa phủ, mạ hoặc tráng. | |
| 5. Kết quả phân loại: | |
| Tên thương mại: PC steel wire Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Dây thép không hợp kim dự ứng lực (hàm lượng C > 0,6% tính theo trọng lượng), chưa phủ, mạ hoặc tráng | |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: BS 5896-2012 | Nhà sản xuất: không có thông tin |
| thuộc nhóm 72.17 “Dây của sắt hoặc thép không hợp kim”; phân nhóm 7217.10 - Không được mạ hoặc tráng, đã hoặc chưa được đánh bóng; phân nhóm - Có hàm lượng carbon từ 0,6% trở lên tính theo trọng lượng; mã số 7217.10.31 - - - Dây thép làm nan hoa; dây tanh; thép dây dẹt cuộn tang; thép dây dự ứng lực; dây thép dễ cắt gọt tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu - Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. | |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.