BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 12770/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK (Chi nhánh tại TP. Hồ Chí Minh) tại thông báo số 1592/TB-PTPLHCM-14 ngày 14/7/2014, công văn số 1329/PTPLHCM-NV ngày 12/8/2014, công văn số 1457/PTPLHCM-NV ngày 09/9/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Thức ăn thủy sản AG 175. Lot: 12114N03. Ngày sản xuất: 05/2014. Ngày hết hạn: 05/2016 (Mục 1). |
2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH MTV Nutrispices; địa chỉ: 23B đường số 3, phường Bình An, quận 2, TP. Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0310816648. |
3. Số, ngày tờ khai hải quan: 13901/NKD01 ngày 26/5/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Sân bay quốc tế Tân Sơn Nhất - Cục Hải quan TP. Hồ Chí Minh. |
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
Sản phẩm nấm men có hoạt tính, đã được chuẩn hóa và đã trải qua nhiều giai đoạn xử lý (tách chiết, trộn chất mang, sấy...), dùng bổ sung trong thức ăn chăn nuôi, dạng bột; đóng gói 25kg/bao. |
5. Kết quả phân loại; |
Tên thương mại: AG-175. |
Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: Sản phẩm nấm men có hoạt tính, đã được chuẩn hóa và đã trải qua nhiều giai đoạn xử lý (tách chiết, trộn chất mang, sấy...), dùng bổ sung trong thức ăn chăn nuôi, dạng bột; đóng gói 25kg/bao |
Ký, mã hiệu, chủng loại: AG-175. Nhà sản xuất: Jefo Nutrition Inc. - Canada. |
thuộc nhóm 23.09 "Chế phẩm dùng trong chăn nuôi động vật", phân nhóm 2309.90 " - Loại khác", mã số 2309.90.20 "-- Chất tổng hợp, chất bổ sung thức ăn hoặc thêm vào thức ăn" tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.