| BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
| Số: 12608/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 16 tháng 10 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/1/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/4/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 164/2013/TT-BTC ngày 15/11/2013 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm phân tích phân loại hàng hóa chi nhánh TP. Hồ Chí Minh tại thông báo 2252/TB- PTPLHCM ngày 19/09/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả phân loại hàng hóa như sau:
| 1. Tên hàng theo khai báo: Phối liệu nấu men thủy tinh Engobe Glaze A- 500. |
| 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty cổ phần Sản xuất và Đầu tư Hoàng Gia. Địa chỉ: Đường số 6, KCN Nhơn Trạch II, Nhơn Phú, Nhơn Trạch, Đồng Nai. MST: 3501459505. |
| 3. Số, ngày tờ khai hải quan: 10002309473/A12 ngày 26/05/2014 đăng ký tại Chi cục HQ Nhơn Trạch - Cục Hải quan tỉnh Đồng Nai. |
| 4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: |
| Hỗn hợp bentonit và muối natri của carboxymetyl xenlulo, dạng bột, hàm lượng còn lại sau nung 70,3% |
| 5. Kết quả phân loại: |
| Tên thương mại: Engobe Glaze A-500 |
| Tên gọi theo cấu tạo, công dụng: |
| Hỗn hợp bentonit và muối natri của carboxymetyl xenlulo, dạng bột, hàm lượng còn lại sau nung 70,3% |
| Ký, mã hiệu, chủng loại: không có thông tin Nhà sản xuất: không rõ thông tin. |
| thuộc nhóm 3824 "Chất gắn đã điều chế dùng cho các loại khuôn đúc hoặc lõi đúc; các sản phẩm và chế phẩm hóa học của ngành công nghiệp hóa chất hoặc các ngành công nghiệp có liên quan (kể cả các sản phẩm và chế phẩm chứa hỗn hợp các sản phẩm tự nhiên), chưa được chi tiết hoặc ghi ở nơi khác", phân nhóm 3824.90 "- Loại khác ", mã số 3824.90.99 "--- Loại khác ", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.