BỘ TÀI CHÍNH | CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM |
Số: 4323/TB-TCHQ | Hà Nội, ngày 21 tháng 04 năm 2014 |
THÔNG BÁO
VỀ KẾT QUẢ PHÂN LOẠI ĐỐI VỚI HÀNG HÓA XUẤT KHẨU, NHẬP KHẨU
Căn cứ Nghị định số 06/2003/NĐ-CP ngày 22/01/2003 của Chính phủ quy định về việc phân loại hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu;
Căn cứ Thông tư số 128/2013/TT-BTC ngày 10/9/2013 của Bộ Tài chính hướng dẫn về thủ tục hải quan, kiểm tra giám sát hải quan; thuế xuất khẩu, thuế nhập khẩu và quản lý thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 49/2010/TT-BTC ngày 12/04/2010 của Bộ Tài chính hướng dẫn việc phân loại hàng hóa, áp dụng mức thuế đối với hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu; Thông tư số 156/2011/TT-BTC ngày 14/11/2011 của Bộ Tài chính về việc ban hành Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam; Thông tư số 193 ngày 15/11/2012 của Bộ Tài chính về việc ban hành Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi theo danh mục mặt hàng chịu thuế;
Trên cơ sở kết quả phân tích của Trung tâm Phân tích phân loại hàng hóa XNK tại thông báo số 1503/TB-PTPL ngày 20/12/2013, công văn số 211/PTPL-NV ngày 25/2/2014 và đề nghị của Cục trưởng Cục Thuế XNK, Tổng cục Hải quan thông báo kết quả nhân loại hàng hóa như sau:
1. Tên hàng theo khai báo: Sodium carbonate dense Na2CO3 99% min. Hàng đóng bao đồng nhất loại 50kg/bao, Hàng dùng trong sản xuất thủy tinh lỏng. 2. Đơn vị nhập khẩu: Công ty TNHH TM Xây dựng và phát triển Đô thị Đông Dương; địa chỉ: Căn 5, Lầu 9, Tòa nhà Bình Minh, Đường Lương Đình Của, Quận 2, TP Hồ Chí Minh; Mã số thuế: 0309759353 3. Số, ngày tờ khai hải quan 1843/NKD01 ngày 06/12/2013 đăng ký tại Chi cục HQ ga Yên Viên - Hà Nội, Cục HQ thành phố Hà Nội. | ||||||
4. Tóm tắt mô tả và đặc tính hàng hóa: Dinatri cacbonat | ||||||
5. Kết quả phân loại:
thuộc nhóm 28.36 "Carbonat; peroxocarbonat (percarbonat); amoni carbonat thương phẩm có chứa amonium carbamate.", mã số 2836.20.00 “- Dinatri carbonat", tại Danh mục hàng hóa xuất khẩu, nhập khẩu Việt Nam và Biểu thuế xuất khẩu, Biểu thuế nhập khẩu ưu đãi. |
Thông báo này có hiệu lực kể từ ngày ban hành./.